Sáng 14 tháng 7 năm 2023, huyện Quỳnh Phụ tổ chức giải bơi Thiếu niên - Nhi đồng năm 2023. Tham gia giải có 270 vận động viên (VĐV) đến từ 37 xã, thị trấn.
Các vận động viên thi đấu theo 3 nhóm tuổi: Nhi đồng nhóm 1 từ 9 đến 10 tuổi, Nhi đồng nhóm 2 từ 11 đến 12 tuổi, Thiếu niên từ 13 đến 15 tuổi với 3 kiểu bơi là tự do, bơi ếch và bơi ngửa. Các vận động viên tham gia tranh tài với cự ly chung là 25 mét ở các nội dung thi đấu tương ứng các nhóm tuổi.
Thông qua giải bơi Thiếu niên- Nhi đồng nhằm đẩy mạnh phong trào tập luyện thi đấu môn bơi, nâng cao sức khỏe, bảo vệ bản thân phòng, chống tai nạn đuối nước ở trẻ em và học sinh.
![]() | ![]() |
Kết thúc giải, Ban tổ chức sẽ trao các giải Nhất, Nhì, Ba cho các vận động viên và được Phòng Giáo dục & Đào tạo huyện công nhận là học sinh giỏi năm học 2023 – 2024./.
CTV Đài TT – TH Quỳnh Phụ
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...