"Làm sớm hơn nghỉ sớm hơn, tăng cường nhân lực, phương tiện thi công vào ban đêm để tránh nóng" là phương án đang được Ban Chỉ huy thi công dự án cầu sông Hồng thuộc dự án tuyến đường bộ ven biển thực hiện để tránh nóng cho công nhân.
Công nhân thi công dự án tuyến đường bộ ven biển được nghỉ ca sáng từ 10h để tránh nóng
10h sáng, dưới cái nóng lên tới 39 độ C, hàng trăm công nhân trên công trường cầu Sông Hồng thuộc dự án tuyến đường bộ ven biển bắt đầu nghỉ để tránh nắng nóng. Để duy trì số giờ làm việc cũng như đảm bảo tiến độ của dự án thì buổi sáng công trường bắt đầu làm việc từ 5 giờ và nghỉ trưa vào lúc 10 giờ sáng, buổi chiều sẽ làm từ 15 giờ và kết thúc vào lúc 19 giờ. Ca đêm bắt đầu vào lúc 20 giờ sẽ được bố trí tăng cường các mũi thi công và tăng cả về nhân lực phương tiện và từ trung tuần tháng 6 thì ca đêm trở thành ca sản xuất chính trên công trường cầu sông Hồng.
Không chỉ bố trí sắp xếp lại thời gian các ca, kíp làm việc sao cho vừa đảm bảo hiệu quả công việc, an toàn trong lao động lại phải tránh được nắng nóng bảo vệ sức khỏe cho công nhân. Tại công trường các điều kiện để công nhân làm việc ngày nắng nóng đã được các đơn vị thi công quan tâm chăm lo.
Buổi chiều công nhân bắt đầu làm từ 15h-17h để tránh nóng
Việc triển khai các giải pháp để tránh việc phải thi công dưới cái nắng nóng lên tới 39, 40 độ C cộng với khói bụi trong quá trình thi công như hiện nay là rất quan trọng và đang được các nhà thầu tính toán để sao cho vừa đảm bảo được tiến độ dự án lại vừa đảm bảo được sức khỏe cho người lao động cũng như người dân trong phạm vi thực hiện dự án.
Hữu Phước
Sáng nay 26/6, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; đồng chí Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh; đồng chí Vũ...
Tổ đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) tỉnh Thái Bình khu vực huyện Vũ Thư...
Chiều 15/5, đồng chí Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội...
Nhằm chuẩn bị cho Kỳ họp thứ Bảy, Quốc hội khóa XV, sáng 25/4, Đoàn Đại...
Sáng 14/9, đồng chí Nguyễn Quang Dương, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Phó Trưởng ban Tổ chức Trung ương dự và chủ trì hội nghị trực tuyến góp ý vào dự thảo quy định về thẩm quyền, trách nhiệm của...
Sáng 16/4, Ban tổ chức Trung ương tổ chức hội nghị trực tuyến toàn quốc...
Trong khuôn khổ hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh mở rộng sơ kết giữa...
Chiều 27/10, Ban Tổ chức Trung ương tổ chức Hội nghị trực tuyến góp ý Dự...